



**OFISI YA MWANASHERIA
MKUU WA SERIKALI**



OAG

WIKI HII
KWENYE
MAGAZETI
NA
MITANDAONI

HABARI KITA

Wagombea vijana TLS kupambana na vishoka

Na Pilly Kigome

WAGOMBEA nafasi ya urais na uenyekiti, mawakili vijana kutoka Chama cha Mawakili Tanganyika (TLS), wamejinadi kurudisha chama hicho kuwa na nguvu ya awali kwa kutimiza misingi halali ya uchaguzi na kuondokana na vishoka katika taaluma hiyo.

Baadhi ya wagombea wa nafasi ya urais TLS, walisema hayo walipokuwa wakizungumza na waandishi wa habari makao makuu ya ofisi hizo jijini Dar es Salaam baada ya kumalizika kwa mdahalo uliowakutanisha wagombea hao.

Wakili Revocatus Kuuli, alisema kuna baadhi ya watu wanakiona chama hicho kupoteza ubora, lakini wagombea ambao tunagombea sasa tumeweka mikakati ya kukirudisha chama kuwa na nguvu na kutekeleza misingi iliyojiwekea chama.

Alisema chama kikipoteza misingi na kukosa watu makini, lazima kitayumba na dhamira ya wagombea wajao ni kukirudisha kiwe katika misingi

Naye Wakili Sweetbert Nkuba, alisema kama atapata dhamana ya kukiongoza chama hicho atahakikisha atasambaratisha vishoka walioko kwenye taaluma hiyo ambao hawajasomea sheria.

Alifafanua atahakikisha mawakili wote wanasajiliwa katika chama ili kugundua wababaishaji kwa kutaka kutambua waliposajiliwa, ofisi zao zitambulike kisheria ili kuwabaini wale wababaishaji wasio na ofisi wazuiwe wasifanye kazi za uwakili.

"Kuna baadhi ya watu wanaojiita mawakili wanafanyia kazi zao za uwakili hata baa, sasa hao mimi nikipata dhamana tutacheza nao kwa maana wanaharibu taaluma," alisema.

Alisema kuimarisha TLS kunatakiwa kuwe na sauti moja ambayo kitaimarisha chama na ikiwamo na kupatikana viongozi wenye umakini na dhamira thabiti ya kusimamisha chama na si ujanja ujanja.

Aldha, alisema akipata dhamana atahakikisha anasaidia mawakili vijana chipukizi wasitozwe ada nyingi kuwa mawakili, kuwajengea weledi kwa kuwa mawakili wengi wanashindwa kutekeleza kazi zao kwa kukosa mitaji na maeneo ya kufanyia kazi.

"Nitahakikisha kupatikana kwa maslahi ya mawakili, bima ya afya na bima ya maisha kwa mawakili, vituo vya malezi kwa mawakili vijana pamoja na kuboresha mahusiano na kuunganisha mawakili na taasisi muhimu za serikali ikiwamo mahakama na jamii," alifafanua.

Naye mgombea wa nafasi ya uenyekiti wa mawakili vijana, wakili Denis Bwana alisema kwa kupitia Sheria namba 307 ya Bunge katika kifungu cha nne, TLS ina wajibu kuishauri serikali, kuishauri Bunge TLS kuwa ni chombo cha mfano katika jamii kwa kusaidia masuala ya kisheria nchini.

Chinese legal firm opens office in Dar

By Guardian Reporter

China's Yingke Global One Hour Legal Service Ecosystem, a one-stop comprehensive service platform, on Saturday officially opened its office in Tanzania to provide clients with cross-regional, cross-language, cross-cultural, and interdisciplinary support.

The opening ceremony, held in the port city of Dar es Salaam, coincided with the Tanzania-China Economic and Investment

Cooperation Reception, which aimed to deepen economic ties, promote sustainable development, and create mutually beneficial opportunities for both countries.

The ceremony, attended by delegations from the governments and private sectors of China and Tanzania, including over 20 companies from Tanzania and 13 companies from China, saw the signing of a memorandum of understanding by Tanzania Investment Center (TIC) Executive

Director Gilead Teri and head of the Global Board of Directors of Yingke Law Firm, Mei Xiangrong.

Mei said Yingke Global One Hour Legal Service Ecosystem provides clients worldwide with professional services ranging from legal, accounting, taxation, consulting, investment and financing, mergers and acquisitions to agriculture, mining, cultural tourism, and science and technology.

"I am excited to work in Tanzania because Africa is the future, and

China and Africa can work together to achieve robust economic growth," said Mei.

Teri said the Tanzania-China Economic and Investment Cooperation Reception provided a platform for government officials, business leaders, and industry experts to engage in a dialogue about policy reforms and regulatory frameworks that can improve the business environment and attract more foreign investment, especially from China.

Hatima Wakili Mwabukusi kugombea TLS Ijumaa

James Magai, Mwananchi
jmagai@mwananchi.co.tz

Dar es Salaam. Hatima ya Wakili Boniface Mwabukusi kugombea urais wa Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS) itajulikana keshokutwa Ijumaa, wakati Mahakama Kuu itakupotua uamuzi wa shauri lake la kupinga kuenguliwa katika kinyang'anyiro hicho.

Uamuzi huo unaotarajiwa kutolewa siku hiyo na Jaji Rutamo Phillip, ndio utaamua hatima ya Mwabukusi katika kinyang'anyiro hicho.

Mwabukusi alikuwa mmoja wa wanachama waliocomba na kupitishwa na Kamati ya Uchaguzi kugombea nafasi ya urais wa TLS, unaotarajiwa kufanyika Agosti 2, 2024 jijini Dodoma, lakini aliondolewa katika kinyang'anyiro hicho na Kamati ya Rufaa ya Uchaguzi baada ya kusikiliza rufaa iliyokatwa dhidi yake.

Katibu wa Kamati Uchaguzi wa TLS, ambaye pia ni katibu wa Kamati ya Rufaa ya Uchaguzi TLS, Nelson Frank alieleza *Mwananchi* kuwa Mwabukusi aliondolewa katika kinyang'anyiro hicho baada ya kamati hiyo kujiridhisha hana sifa kwa mujibi wa kanuni.

"Mwabukusi anakosa sifa moja katika kanuni ya 13 (c) kwa sababu alishiriwa hatiani kwenye Kamati ya Maadili, akapewa adhabu ya onyo na hiyo hukumu bado haijatenguliwa, hivyo bado ana doa la kimaadili kinyume na kanuni hiyo ya 13.

Hata hivyo, Mwabukusi hakukubaliana na uamuzi huo, hivyo alifunga shauri la maombi Mahakama Kuu Dar es

HOJA

Mwabukusi anaiomba mahakama itoe amri ya kutengua uamuzi wa Kamati ya Rufaa ya Uchaguzi wa TLS, pamoja na mambo mengine akidai kuwa unakulika misingi ya kanuni ya haki asili kwa kuenguliwa bila kumpa haki ya fursa ya kusikilizwa.

Iwapo mahakama itakubaliana na hoja zake za kupinga kuenguliwa kuwa sababu za kumuengua hazikuwa halali, basi mahakama hiyo kupitia uamuzi huo itatoa amri ya kurejeshwa katika kinyang'anyiro hicho kwenda kuchuana na wagombea wengine wa nafasi hiyo.

Salaam, akaomba ridhaa ya kupinga uamuzi huo kwa njia ya shauri la maombi ya mapitio ya mahakama na amri ya zaidi la muda la uchaguzi huo.

M a h a k a m a katika uamuzi wake ulitolewa Julai 17, 2024 na Jaji Salma Maghimbi aliyesikiliza maombi hayo. Ilimkataa maombi la amri ya zaidi la muda la uchaguzi huo, lakini ikam-

ruhusu kufunga shauri la maombi ya mapitio ya mahakama, kupinga kuenguliwa kwake ndani ya siku 14.

Akizunguza na *Mwananchi* jana, Mwabukusi alisema baada ya kupata ridhaa hiyo tayari alishafunga shauri hio na kwamba ilishasikilizwa na mahakama inepanga kutoa uamuzi keshokutwa.

"Nimeshafunga na kusikilizwa na Jaji Phillip, uamuzi unakuja Ijumaa hii ya tarehe 25, saa tatu asubuhi," alisema Mwabukusi.

Mmoja wa mawakili wa Mwabukusi, Edward Heche alieleza *Mwananchi* shauri hilo lilishafunguliwa tangu siku ya shauri la maombi ya ridhaa iliipostiliwa na kumruwa. Julai 17 na kwamba shauri hilo la mapitio lilisikiliwa juzi.

Mbali na Heche, Mwabukusi anawakilishwa na jopo la mawakili 20, linaloongozwa na Mpale Mpoki. Mawakili wengine baadhi yao ni Peter Kibatala, Jehra Kambole, Dickson Matata, Aziza Msangi na Happiness Michael.

Katika shauri hilo, Mwabukusi na wengineo anaiomba mahakama itoe amri ya kutengua uamuzi wa Kamati ya Rufaa ya Uchaguzi wa TLS, pamoja na mambo mengine akidai kuwa unakulika misingi ya kanuni ya haki asili kwa kuenguliwa bila kumpa haki ya fursa ya kusikilizwa.

Iwapo mahakama itakubaliana na hoja zake za kupinga kuenguliwa kuwa sababu za kumuengua hazikuwa halali, basi mahakama hiyo kupitia uamuzi huo itatoa amri ya kurejeshwa katika kinyang'anyiro hicho kwenda kuchuana na wagombea wengine wa nafasi hiyo.

Wagombea wengine wa nafasi hiyo ya urais wa TLS ni makamu wa rais wa zamani wa TLS, Ibrahim Bendera, Revocatus Kroll, Emmanuel Muga, Sweetbert Nduha na Pauli Kaunda.





OAG Tanzania

1d · 🌐

Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali yatunukiwa Cheti cha heshima kwa mchango wake katika kufanikisha Kikao cha 77 cha Tume ya Afrika ya Haki za Binadamu.

See translation



OAG Tanzania

12h · 🌐

Matukio ya Maadhimisho ya Kumbukumbu ya Siku ya Mashujaa, tarehe 25 Julai 2024, Dodoma.

See translation



1

Nipashe Tanzania • @Nipashetz · 15h
Hukumu ya kesi hiyo kati ya Mwabukusi dhidi ya TLS, ipo Mahakama Kuu (Masijara Ndogo ya Dar es Salaam), mbele ya Jaji Butamo Kasuka Phillip. <http://ippmedia.com/nipashe/habari-->



2

423



fullshangweblog

⋮



2 likes

fullshangweblog Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali yatunukiwa Cheti cha heshima kwa mchango wake katika kufanikisha Kikao cha Tume ya Afrika ya Haki za Binadamu. [@oagtanzania](https://oagtanzania)

**OAG Tanzania**

6h · 🌐

...

DIVISHENI YA URATIBU NA USHAURI YAWAPIGA MSASA MAWAKILI WA SERIKALI

Divisheni ya Uratibu na Ushauri wa Kisheria imeratibu na kuendesha mafunzo ya kitaaluma kwa Mawakili wa Serikali, mafunzo hayo yamefanyika tarehe 26 Julai 2024, katika Ukumbi wa Mikutano wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu zilizoko Mtumba Jijini Dodoma.

Mada kuu katika mafunzo hayo ilihusu Uandishi wa Ushauri wa Kisheria, ambapo mada hiyo iliwasilishwa na Wakili wa Serikali Mwandamizi Bw. Ladislaus Komanya aliyeshirikia na Wakili wa Serikali Mkuu Bi Grace Komba.

Huu ni mwendelezo wa utoaji wa mafunzo ya kitaaluma kwa Mawakili wa Serikali unaofanywa na Divisheni ya Uratibu na Ushauri ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ambapo hivi karibuni Divisheni hiyo iliendesha mafunzo kuhusiana na ushirikiano kikanda.

See translation

